สาขาวิชาการออกแบบบรรจุภัณฑ์และการพิมพ์ คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์และการออกแบบ นำนักศึกษาชั้นปีที่ 1 และ 3 ปีการศึกษา 2566 เข้าศึกษาดูงาน ณ บริษัท เอสซีจี แพคเกจจิ้ง จำกัด (มหาชน) ในส่วนงานของ บริษัท กลุ่มสยามบรรจุภัณฑ์ จำกัด ณ นิคมอุตสาหกรรมนวนคร จังหวัดปทุมธานี ในวันที่ 28 พฤศจิกายน 2566 เพื่อเป็นการถ่ายทอดโซลูชันด้านบรรจุภัณฑ์จากเยื่อกระดาษ (Fiber Packaging) และกระบวนการผลิตบรรจุภัณฑ์ประเภทกระดาษในระบบอุตสาหกรรม พร้อมโซลูชันการออกแบบบรรจุภัณฑ์และการพิมพ์แบบครบวงจร
![👉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/taa/1.5/16/1f449.png)
![🤟](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tbf/1.5/16/1f91f.png)
![😍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5b/1.5/16/1f60d.png)