![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/td9/1.5/16/1f64f.png)
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/td9/1.5/16/1f64f.png)
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/td9/1.5/16/1f64f.png)
เนื่องในโอกาสครบรอบ 18 ปี วันสถาปนามหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร วันที่ 17 มกราคม 2566 คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์และการออกแบบ มทร.พระนคร ร่วมกิจกรรมสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำศูนย์ โชติเวช โดยมี ดร.ณัฐวรพล รัชสิริวัชรบุล อธิการบดีมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร นำคณะผู้บริหารและบุคลากร ร่วมสักการะบริเวณพระเจดีย์ อาคารเรือนปัญญา, หุ่นจำลอง คุณตาต่วน และศาลเทพารักษ์ เพื่อเป็นสิริมงคลเนื่องในโอกาสครบรอบ 18 ปี วันสถาปนามหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร