![👉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/taa/1.5/16/1f449.png)
![👨🦱](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb4/1.5/16/1f468_200d_1f9b1.png)
![👩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te8/1.5/16/1f469.png)
โดยตัวโครงการฯ #มีวัตถุประสงค์เพื่อดำเนินการช่วยเหลือและบรรเทาทุกข์พื้นที่การศึกษาที่ได้รับความเสียหายจากอุทกภัย ปี 2554 ในการระดมทุนในด้านการฟื้นฟูด้านการศึกษาในด้านต่าง ๆ การซ่อมแซมสถานที่และอาคาร สนับสนุนอุปกรณ์การเรียนการสอนที่ได้รับความเสียหาย รวมไปถึงช่วยเหลือครูและนักเรียนที่ประสบภัยพิบัติ เพื่อให้โรงเรียนฟื้นกลับมาเป็นสถานศึกษาของเยาวชนให้ได้เร็วที่สุด
#สาขาวิชาการออกแบบบรรจุภัณฑ์และเทคโนโลยีการพิมพ์ ได้ลงพื้นที่ให้ความรู้ในด้านทักษะวิชาชีพ “การพิมพ์สกรีน”ให้แก่นักเรียนและครู โรงเรียนพรหมบุรีรัชดาภิเษก เพื่อให้เกิดทักษะในการประกอบอาชีพและสร้างราย
และ #สาขาวิชาสถาปัตยกรรม ได้ลงพื้นที่ในการวางผังบริเวณ เพื่อพัฒนาปรับปรุงสภาพโรงเรียน ห้องน้ำ และสถานที่ต่าง ๆเพื่อตอบรับกับความต้องการในการใช้งานงบประมาณที่โรงเรียนได้รับการช่วยเหลือจากทางมูลนิธิพลังน้ำใจไทย