Skip to content
![บ้านผู้สูงอายุ มทร.พระนคร](https://arch.rmutp.ac.th/wp-content/uploads/2016/06/บ้านผู้สูงอายุ-1024x404.jpg)
นักศึกษาคณะสถาปัตยกรรมศาสตร์และการออกแบบ สาขาวิชาสถาปัตยกรรม มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนครพระนคร ผ่านเข้ารอบ 20 ทีม สุดท้ายทั้ง 2 ประเภท ของการแข่งขันโครงการ “ส่งเสริมการพัฒนานวัตกรรมการออกแบบ บ้านผู้สูงอายุที่ไม่ใช่บ้านผู้สูงอายุ” ซึ่งจัดโดย การเคหะแห่งชาติ จำนวน 7 ทีม ดังนี้
- 20 ทีมสุดท้าย ประเภทผลงานออกแบบในงบประมาณ 500,000 บาท
- นายณัฐพล วรวณิชพงศ์ ผลงานชื่อ white house
- นายมหัทธนะ สกูลเย็น ผลงานชื่อ Jisaw puzzle elderly home
- นางสาวปรางทิพย์ กระตุฤกษ์ ผลงานชื่อ EMOSENCE
- นางสาวกนกวรรณ รอดพ้น ผลงานชื่อ old house
- 20 ทีมสุดท้าย ประเภทผลงานออกแบบในงบประมาณ 1,500,000 บาท
- ทีม POR-D HOUES ประกอบด้วย นางสาวจุฑามาศ วัฒนศรี ,นางสาวอติภรณ์ สิริภัครรุจิยกุล ,นายอนุวัฒน์ อุดมศักดิ์
- ทีม Flexible House ประกอบด้วย นางสาววรารัตน์ ธรรมสอน ,นางสาววิกานดา มูลจิต ,นางสาวกนกวรรณ ศิลา
- ทีม TRUTH NATURAL : สิงห์หอนตะวันแดง ประกอบด้วย นายจัตรินทร์ สูงสุมาลย์ ,นายปาฏิหาริต์ จำนงคำ ,นายศุภณัฐ รัตตะรังสี