ขอแสดงความยินดีกับ ทีมถาปัตย์ดี มีแต่สร้าง คว้ารางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2 ในการประกวดก่อพระเจดีย์ทราย
เมื่อวันที่ 12 เมษายน 2566 คณะสถาปัตยกรรมและการออกแบบ ร่วมจัดกิจกรรมการประกวดก่อพระเจดีย์ทรายในงาน “สืบสานสงกรานต์วิถีไทย ร่วมสานใจ สู่สากล” ณ วัดสุทัศนเทพวราราม ราชวรมหาวิหาร ทั้งนี้ทีมน้องๆ ตัวแทนจากทางคณะฯ “ถาปัตย์ดี มีแต่สร้าง” ได้รับรางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2 ในประเภทกลุ่มสถาบันศึกษา กิจกรรมนี้จัดขึ้นเนื่องในโอกาสประเพณีสงกรานต์ ปีใหม่ของไทย โดยมีทีมสถาบันศึกษาได้รับรางวัล ดังนี้
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5/1.5/16/1f4cc.png)
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5/1.5/16/1f4cc.png)
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5/1.5/16/1f4cc.png)
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5/1.5/16/1f4cc.png)
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5/1.5/16/1f4cc.png)
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5/1.5/16/1f4cc.png)