เป็นการบริการวิชาชีพแก่สังคมในเรื่องของการออกแบบลายรองเท้าเท้าผ้าใบด้วยการเพนสีลงไป เพื่อเพิ่มความสวยงามและมูลค่าของรองเท้า โดยมีวิทยากรที่ทำการสอนอยู่ 2 ท่าน คือ อาจารย์ฺ ชานนท์ ตันประวัติ อาจารย์ ธัญญธร อินทร์ท่าฉาง ซึ่งมีผู้ที่สนใจเข้่าร่วมการอบรมในหลักสูตรนี้จำนวน 21 คน เมื่อ วันอาทิตย์ที่ 18 มกราคม 2552 โดยโครงการนี้เริ่มใน เวลา 9.00 - 16.00 น. โดยทางคณะได้ทำการเก็บรวบรวมภาพในการอบรม บางส่วนมาให้ผู้ที่สนใจได้รับชม
ท่านสามารถ แสดงทุกความคิดเห็นผ่าน