เป็นการบริการวิชาชีพแก่สังคมในเรื่องของการออกแบบลวดลายสรีนบนถุุงผ้า พร้อมทั้งสอน การทำบล็อกสกีน และการสกรีนลายบนถุงผ้า โดยมีวิทยากรที่ทำการสอนอยู่ 2 ท่าน คือ อาจารย์ฺ ธานี สุคนธะชาติ อาจารย์ มยุรี เรืองสมบัติ ซึ่งมีผู้ที่สนใจเข้่าร่วมการอบรมในหลักสูตรนี้จำนวน 22 คน เมื่อ วันเสาร์ที่ 17 มกราคม 2552 โดยโครงการนี้เริ่มใน เวลา 9.00 - 16.00 น. โดยทางคณะได้ทำการเก็บรวบรวมภาพในการอบรม บางส่วนมาให้ผู้ที่สนใจได้รับชม
ท่านสามารถ แสดงทุกความคิดเห็นผ่าน