เป็นการอบรมที่เกี่ยวกับการออกแบบลวดลาย และการเพนสีลงบน เชิงเทียนกับแจกันไม้ที่ ทางคณะฯได้ทำการจัดเตรียมไว้ให้ โดยมีวิทยากรที่ทำการสอนอยู่ 2 ท่าน คือ อาจารย์ฺ อารยะ ไทยเที่ยง อาจารย์ มัณฑนา ทองสุพล ซึ่งมีผู้ที่สนใจเข้่าร่วมการอบรมในหลักสูตรนี้จำนวน 20 คน เมื่อ วันเสาร์ที่ 17 มกราคม 2552 โดยโครงการนี้เริ่มใน เวลา 9.00 - 16.00 น. โดยทางคณะได้ทำการเก็บรวบรวมภาพในการอบรม บางส่วนมาให้ผู้ที่สนใจได้รับชม
ท่านสามารถ แสดงทุกความคิดเห็นผ่าน