คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์และการออกแบบ ได้เข้าร่วมโครงการการบริการวิชาการองค์ความรู้ ู้และ ผลิตภัณฑ์ท้องถิ่นเพื่อการพัฒนาที่ยั่งยืน ในระหว่างวันที่ 11 - 13 มีนาคม 2552 โดยเป้าหมาย โครงการ คือ การพัฒนาแปรรูปผลผลิตทางการเกษตร (การแปรรูปไม้ไผ่) แก่กลุ่มเป้าหมาย คือ บ้านเขาวังเขมร อำเภอไทรโยค จังหวัดกาญจนบุรี โดยทางสถาบันวิจัยและพัฒนาได้เชิญอาจารย์ประจำคณะสถาปัตยกรรมศาสตร์และการออกแบบ เพื่อเป็นวิทยากรในการอบรมการพัฒนาแปรรูปผลผลิตทางการเกษตร (การแปรรูปไม้ไผ่) ดังรายนาม ต่อไปนี้ 1. อาจารย์เกียรติพงษ์ ศรีจันทึก 2. อาจารย์ธานี สุคนธะชาติ 3. อาจารยอานัฏ ศิริพิชญ์ตระกูล 4. อาจารย์เอกพงศ์ อินเกื้อ
ท่านสามารถ แสดงทุกความคิดเห็นผ่าน