เป็นการอบรมที่เกี่ยวกับการประดิษฐ์ดอกไม้และของตกแต่งที่ทำขึ้นจากแผ่นเงิน และแผ่นทอง โดยทางคณะได้ทำการจัด เตรียมอุปกรณ์และเครื่องมือต่างๆ ไว้ให้ โดยมีวิทยากรที่ทำการสอนอยู่ 2 ท่าน คือ อาจารย์ฺ ทินวงษ์ รักอิสสระกุล อาจารย์ อารยะ ไทยเที่ยง ซึ่งมีผู้ที่สนใจเข้่าร่วมการอบรมในหลักสูตรนี้จำนวน 20 คน เมื่อ วันเสาร์ที่ 22 สิงหาคม 2552 โดยโครงการนี้เริ่มใน เวลา 8.30 - 16.30 น. โดยทางคณะได้ทำการเก็บรวบรวมภาพในการอบรม บางส่วนมาให้ผู้ที่สนใจได้รับชม
ท่านสามารถ แสดงทุกความคิดเห็นผ่าน