เป็นการอบรมที่เกี่ยวกับการเพิ่มเติมลวดลายให้กับเก้าอี้ เพื่อทำให้เก้าอี้มีสีสัน และลวดลาย ที่สวยงาม เพื่อเป็นการเพิ่มมูลค่าให้กับตัวเก้าอี้โดยทางคณะได้ทำการจัดเตรียมอุปกรณ์และเครื่อง มือ ต่างๆ ไว้ให้ โดยมีวิทยากรที่ทำการสอนอยู่ 2 ท่าน คือ อาจารย์ฺ ยุวดี พรธาราพงศ์ อาจารย์ เอกพงศ์ อินเกื้อ ซึ่งมีผู้ที่สนใจเข้่าร่วมการอบรมในหลักสูตรนี้จำนวน 20 คน เมื่อ วันอังคารที่ 31 มีนาคม 2552 โดยโครงการนี้เริ่มใน เวลา 8.30 - 16.30 น. โดยทางคณะได้ทำการเก็บรวบรวมภาพในการอบรม บางส่วนมาให้ผู้ที่สนใจได้รับชม
ท่านสามารถ แสดงทุกความคิดเห็นผ่าน