เป็นการอบรมที่เกี่ยวกับการเพิ่มเติมลวดลายให้กับผ้า ด้วยวิธีการรัด มัด ย้อม เพื่อทำให้ผ้ามี ีสีสันและลวดลายที่สวยงาม โดยทางคณะได้ทำการจัดเตรียมอุปกรณ์และเครื่องมือต่างๆ ไว้ให้ โดยมีวิทยากรที่ทำการสอนอยู่ 2 ท่าน คือ อาจารย์ฺ อารยะ ไทยเที่ยง อาจารย์ ธัญญธร อินทร์ท่าฉาง ซึ่งมีผู้ที่สนใจเข้่าร่วมการอบรมในหลักสูตรนี้จำนวน 20 คน เมื่อ วันอังคารที่ 31 มีนาคม 2552 โดยโครงการนี้เริ่มใน เวลา 8.30 - 16.30 น. โดยทางคณะได้ทำการเก็บรวบรวมภาพในการอบรม บางส่วนมาให้ผู้ที่สนใจได้รับชม
ท่านสามารถ แสดงทุกความคิดเห็นผ่าน